Ultil của Katarina - Liên Minh Huyền Thoại

Discussion in 'Liên Minh Huyền Thoại' started by MrSun, Oct 16, 2012. Xem: 24,720

1. Location:

empty
  2. Status:

empty
  3. Price:

0 VNĐ
  4. Phone:

0978268357
  5. Address:

6. Information:

Oct 16, 2012, 0 Replies, 24,720 Views
  1. MrSun

MrSun Administrator

Ultil của Katarina - Liên Minh Huyền Thoại

Ultil của Katarina
    Hỏi :
    Anh em cho hỏi cái Ultil của em ý dùng như thế nào ? Đợi xong 3s thi triển là nó tự gây dam à, hay là phải tự ấn . Nếu trong lúc thi triển bị những gi thì ultil sẽ bị đứng , mới mua Katarina xong nên chưa hiểu lắm. Mong anh em chỉ rõ.

Đáp :
    1. Skill này bắt đầu gây dam khi bạn vừa click R , kêt thúc khi hết 3s hoặc bị CC hay thực hiện bất kì động tác nào khác ( nôm na là đây là skill thi triển liên tục )
    Tầm rộng là khoảng bán kính 400 ra xung quanh ( nhưng có cảm giác là càng gần dam càng nhìu nên phải càng gần càng tốt )
    Tối đa tấn công dc 3 tướng.
    Dam to hơn khi mở màn bằng Q , và tiếp cận tốt hơn = E
    Cách mình hay dùng là , chờ combat diễn ra chừng 2s , từ vị trí an toàn ( khá xa ) tốc biến vào gần , E 1 lần nữa vào giữa combat .
    Q , W và R .
    Ngọc tím bạn nên lên dam phép .

2. Combo là Q + E + W + R, đồ cho kata thì theo mình là như lày:
    - Early game: 1 cuốn sách cũ + 1 bình máu ->> 1 giày xuyên phép + 1 mặt nạ ma ám (nếu farm tốt có 2 món này là đi gank tốt, cho máu, ap, thêm rune nữa thì bạn xuyên 9 + 25 + 20 kháng phép) có thể gây true dame
    - Mid : thường thì lúc này bạn đã phải có vài mạng và tùy theo tình hình và cách chơi của bạn sẽ có nhiều hướng khác nhau, nếu nhiều tank thì bùa đầu lâu, ko thì hút máu phép, rồi nón phù thủy, từ hút máu phép lên kiếm súng hextech, ko thì trượng pha lê đễ spam ulti nhiều dame hơn và địch khó thoát.
    - Late : mình thường chọn trượng pha lê, hoặng gậy đầu lâu nếu bên nó có nhiều phép, và lên ability thật cao
    ^^! cái này là kinh nghiệm, còn chơi sao thì tùy bạn thôi
    Ulti thì khi bạn bấm R thì dame địch bắt đầu bị rút máu, tránh các chiêu như stun, câm lặng, vào sau team khoảng 2s như bạn trên nói.
    về ngọc thì thế này:
    3 ngọc tím + abi
    9 ngọc đỏ + xuyên kháng phép
    9 ngọc xanh + abi
    9 ngọc vàng có thể kháng phép, giáp hoặc cả 2 với tỉ lệ 4/5 tùy ^^!

3. Bạn đi solo mid chẳng hạn,rút nó còn nửa cây máu,lv6 làm 1 combo là có 1 mạng rồi ,à còn phải chú ý phép bỏ trở của nó nữa không là hụt đấy
    R của nó bạn E-W rồi ấn R thì nó mới kích hoạt,bắn vào nhiều nhất 3 tướng,cái này không bị phá thì bá đạo cực,mình đc phát pentakill rồi sướng ,cái khó của skill này là phải chờ hết mấy thằng phá hoại nó dùng skill không mình bị mất skill ngay
    đồng đội có amumu,galio...thì cực tốt,chờ nó R thì mình R theo là OK
    nói chung đồ thì tùy từng trận và tùy từng người đánh nữa
    Early game:mình mua giày+3 lọ máu
    mid:hoàn thiện cái giày,khuyên bạn lên trượng rylai để làm chậm địch,cái này khi bị đuổi sát nút bạn có thể W để làm chậm địch cho mình thêm thời gian E hoặc đơn giản chạy bộ trốn thoát
    còn lại đồ j tùy trận mà lên thôi mình mới chơi nên không dám nói liều ,mình thì xanh là lên mũ luôn dam R lên 1k2
XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.